இன்றைய சிந்தனைபக்திபயனுள்ள தகவல்

சாணக்கிய நீதி படி இந்த விஷயங்களை தினமும் செய்பவர்கள் வீட்டிலிருந்து லட்சுமி தேவி நகரவே மாட்டாராம்…!

advertisement by google

சாணக்கியரின் கொள்கை இன்றும் சமூகத்தில் அதன் தாக்கத்தை செலுத்தி வருகிறது. சாணக்கியரின் கூற்றுப்படி, சில விஷயங்களை தினமும் செய்தால், லட்சுமி தேவியின் அருள் எப்போதும் நம்முடன் இருக்கும். சாணக்கியரின் கூற்றுப்படி லட்சுமி தேவியின் ஆசீர்வாதத்திற்காக நாம் தினமும் இவற்றை செய்ய வேண்டும். ஆச்சார்ய சாணக்கியர் பல நூல்களை இயற்றினார். அதில் மக்களின் வெற்றிகரமான வாழ்க்கை தொடர்பான பல விஷயங்களைப் பற்றிய தகவல்களைக் கூறியுள்ளார். ஆச்சார்ய சாணக்கியரின் கொள்கைகள் நவீன காலத்திலும் மக்களுக்கு மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கிறது.

advertisement by google

ஆச்சார்யா சாணக்கியர் தனது சாணக்கிய நீதியில் இதுபோன்ற சில செயல்களைக் குறிப்பிட்டுள்ளார். இதை தினமும் செய்வதால், லட்சுமி தேவியின் அருள் நம் மீது எப்போதும் நிலைத்திருக்கும். அத்தகைய வீட்டில் யாரும் நிதி பிரச்சினைகளை எதிர்கொள்ள வேண்டியதில்லை. லட்சுமி தேவியின் அருளை என்றென்றும் நிலைக்கச் செய்யும் அந்த செயல்கள் என்னென்ன என்று இந்த பதிவில் தெரிந்து கொள்ளலாம்.

advertisement by google

படித்தவர்கள் மற்றும் பெரியவர்களை மதிக்கும் வீடு

லட்சுமி தேவி வசிக்கும் வீட்டில் பணத்திற்கும் உணவுக்கும் பஞ்சமில்லை. அங்கு மக்கள் எப்போதும் மகிழ்ச்சியாகவும் வளமாகவும் இருக்கிறார்கள். ஆச்சார்யா சாணக்கியரின் கூற்றுப்படி, அறிஞர்கள் மதிக்கப்படும் மற்றும் கௌரவிக்கப்படும் வீட்டில் லட்சுமி தேவி வசிக்கிறார். அப்படிப்பட்ட வீட்டில் எதற்கும் குறைவிருக்காது. ஆச்சார்யா சாணக்கியரின் கூற்றுப்படி, அறிஞர்கள் மதிக்கப்படும் வீட்டில் மங்களகரமான செயல்கள் எப்போதும் நடக்கும். பூஜை புனஸ்காரம் மற்றும் ஹவன யாகம் நடைபெறும் அத்தகைய வீட்டில் லட்சுமி தேவி வசிக்க விரும்புகிறார். அதனால்தான், எப்போதும் ஞானிகளின் சகவாசத்தில் இருக்க வேண்டும், அவர்களின் வார்த்தைகளைக் கடைப்பிடிக்க வேண்டும் என்று சாணக்கியர் கூறியுள்ளார்.

advertisement by google

உணவை மதிக்கும் வீடு

நாம் எப்போதும் உணவை மதிக்க வேண்டும். உணவை எப்போதும் தட்டில் மீதமாக வைக்கக்கூடாது. ஆச்சார்யா சாணக்கியரின் கூற்றுப்படி, லட்சுமி தேவி எப்போதும் உணவை மதிக்கும் மற்றும் உணவைக் வீணாக்காத ஒரு வீட்டில் வசிக்கிறார், மேலும் அவர் அத்தகைய வீட்டை விட்டு வெளியேறுவதில்லை. உண்மையில், மத நம்பிக்கைகளின்படி, உணவு கடவுளின் வடிவமாகக் கருதப்படுகிறது, எனவே உணவை ஒருபோதும் அதிகமாகப் பயன்படுத்தவோ அல்லது தவறாகப் பயன்படுத்தவோ கூடாது. உணவை ஒருபோதும் தூக்கி எறியக்கூடாது. உணவு நேரத்தில், உங்களுக்கு தேவைப்படும் அளவுக்கு மட்டும் உணவை உண்ணுங்கள்.

advertisement by google

கணவன்-மனைவி இடையே அன்பு இருக்கும் வீடு

கணவனும் மனைவியும் ஒருவர் மற்றவரின் உணர்வுகளுக்கு அன்புடனும், மரியாதையுடனும் நடந்து கொள்ளும் வீட்டில், எப்போதும் செழிப்பும் மகிழ்ச்சியும் இருக்கும். லட்சுமி தேவியும் அத்தகைய வீடுகளில் வசிக்க விரும்புகிறார். கணவனும் மனைவியும் தினமும் சண்டை போடும் வீட்டில் லட்சுமி தேவி குடியேறுவதில்லை, அந்த வீட்டில் உள்ளவர்கள் மீது லட்சுமி தேவி கோபத்துடன் இருப்பார். எனவே கணவனும் மனைவியும் எப்போதும் அன்புடனும், புரிந்துணர்வுடனும், சகவாழ்வுடனும் வாழ வேண்டும் என்றார் சாணக்கியர்.

advertisement by google

தவறான வழியில் பணம் சம்பாதிப்பவர்கள்

ஆச்சார்ய சாணக்கியர், லக்ஷ்மி தேவியின் இயல்பு நிலையற்றது என்று கூறியுள்ளார். லட்சுமி தேவி எப்போதும் தவறு செய்பவர்களிடமிருந்தோ அல்லது கெட்ட செயல்களால் பணம் சம்பாதிப்பவர்களிடமிருந்தோ விலகி இருப்பார். அப்படிப்பட்டவர்களிடம் பணம் நீண்ட காலம் நிலைக்காது. எனவே, எல்லா வகையான தவறுகளிலிருந்தும் விலகி இருக்க முயற்சி செய்ய வேண்டும். தவறான வேலையைச் செய்து பணமும் செல்வமும் சம்பாதித்தாலும் அது சிறிது காலமே நீடிக்கும் என்கிறார் சாணக்கியர். ஆச்சார்ய சாணக்கியர் தனது நீதியில் கூறியுள்ளபடி, மேற்கூறிய குணங்களைக் கொண்ட ஒருவரின் வீட்டில் லட்சுமி தேவி எப்போதும் குடியிருப்பதாகக் கூறப்படுகிறது. லட்சுமி தேவியின் அருளையும் செல்வத்தையும் பெற விரும்புபவர்கள் மேற்கண்ட சாணக்கிய நெறிமுறைகளை தங்கள் வாழ்க்கையிலும் கடைப்பிடிக்க வேண்டும்.

advertisement by google

advertisement by google
advertisement by google

Related Articles

Back to top button