எஸ்பி பாலசுப்பிரமணியம் சார் இல்லாத இசை உலகை பார்ப்பது ரொம்பவே வலிக்கிறது✍️ பின்னணி பாடகர் மனோ உருக்கம்✍️சினிமாவில் 42 ஆயிரம் பாடல்களுக்கு மேல் ,எந்த பாடகரும் செய்யாத சாதனையாக 16 மொழிகளில் பாடி சாதனை படைத்தவர் எஸ்பிபி✍️முழுவிவரம் -விண்மீன்நியூஸ்

எஸ்பிபி இல்லாத திரை உலகை பார்க்க எனக்கு மனது வலிக்கிறது..பாடகர் மனோ உருக்கம்!

சென்னை: எஸ்பி பாலசுப்பிரமணியம் சார் இல்லாத இசை உலகை பார்ப்பது ரொம்பவே வலிக்கிறது என உருக்கமாக தெரிவித்துள்ளார் பின்னணி பாடகர் மனோ.

பிரபல பின்னணி பாடகர் எஸ்பி பாலசுப்ரமணியம் சினிமாவில் 42 ஆயிரம் பாடல்களுக்கு மேல் பாடியுள்ளார். எந்த பாடகரும் செய்யாத சாதனையாக 16 மொழிகளில் பாடி சாதனை படைத்தவர் எஸ்பிபி.

பத்ம விருதுகள், தேசிய விருதுகள் என ஏராளமான விருதுகளையும் குவித்துள்ளார் எஸ்பி பாலசுப்ரமணியம். அதோடு 70க்கும் மேற்பட்ட படங்களிலும் நடித்துள்ளார்.

எஸ்பி பாலசுப்ரமணியம் நடிகர்களுக்கு ஏற்ப குரலில் மாற்றம் செய்து பாடுவதிலும் வல்லவர். தமிழ் சினிமாவை பொருத்தவரை ரஜினிகாந்துக்கு பாடும் போது ரஜினியே பாடுவது போன்றும் கமல்ஹாசனுக்கு பாடும் போது கமலே போன்றும் குரலை மாற்றி பாடுவார் எஸ்பி பாலசுப்ரமணியம்.

ரஜினிகாந்தின் படங்களில் பல ஓபனிங் பாடல்களை பாடி, வெற்றிக்கு வித்திட்டவர். ரஜினி, கமல் மட்டுமின்றி பிரபு, சத்யராஜ், விஜயகாந்த், மோகன், என பல ஹீரோக்களுக்கு குரலாய் இருந்தவர் எஸ்பி பாலசுப்பிரமணியம். கொரோனா முதல் அலையின் போது தொற்றால் பாதிக்கப்பட்டார் எஸ்பி பாலசுப்பிரமணியம்.

இதனை தொடர்ந்து சென்னையில் உள்ள தனியார் மருத்துவமனையில் 50 நாட்களுக்கும் மேலாக சிகிச்சை பெற்று வந்தார் எஸ்பிபி. கொரோனா தொற்றில் இருந்து மீண்ட பிறகும் கூட அதன் பின் விளைவுகளால் கடந்த ஆண்டு செப்டம்பர் மாதம் 25ஆம் தேதி சிகிச்சைப் பலனின்றி உயிரிழந்தார்.

அவரது மரணம் திரைத்துறையினர் மற்றும் இசை ரசிகர்கள் மத்தியில் பெரும் சோகத்தை ஏற்படுத்தியது. எஸ்பிபியின் முதலாம் ஆண்டு நினைவு நாள் நாளை கடை பிடிக்கப்படுகிறது. இந்நிலையில் பிரபல பின்னணி பாடகரான மனோ எஸ்பி பாலசுப்பிரமணியம் குறித்த தனது நினைவுகளை பகிர்ந்துள்ளார்.

அவர் பேசியிருப்பாதாவது, ஒவ்வொரு நாளும் எஸ்பிபி சாரை இழப்பதை நான் உணர்கிறேன். நான் எம்எஸ் விஸ்வநாதன் உதவியாளராக பணிபுரிந்தபோது, ​​1982 ஆம் ஆண்டு முதல், அவரை 38 வருடங்களாக எனக்குத் தெரியும். அந்த நாட்களில் மாதத்தில் குறைந்தது நான்கு முறையாவது அவரைப் பார்ப்பேன். என் தாய் மொழியும் தெலுங்கு என்பதால், அவர் என் மீது தனி பாசம் கொண்டிருந்தார்.

அப்போது எனக்கு 14 வயது மட்டுமே இருந்ததால், அவர் என் மீது ஒரு சாஃப்ட் கார்னருடன் இருந்தார். நான் கர்நாடக இசையைக் கற்றுக்கொண்டேன், இசையமைப்பாளர் இசையை இசைக்கும்போது குறியீடுகளை எழுதுவேன். என்னிடம் இந்தத் திறமை இருப்பதை அவர் விரும்பினார். மேலும் ‘நான் இசையைக் கற்கவில்லை, ஆனால் நீங்கள் தொழிலில் நுழைவதற்கு முன்பு இசையைக் கற்றுக்கொண்டீர்கள், இது ஒரு நல்ல விஷயம் என்றார்.

இந்த தொற்றுநோய் சூழ்நிலையில், நாங்கள் இருவரும் பல ஜூம் நிகழ்வுகளில் பங்கேற்றோம். அதில் நாங்கள் பாடும் சமூகத்துடன் பேசினோம். அதில் கிடைத்த வருமானத்தை அவர் தென்னிந்திய இசைக்கலைஞர்களுக்கு வழங்கினார். இதற்காக ஒவ்வொரு இரண்டு நாட்களுக்கும் நாங்கள் நிறையப் பேசுவோம். ரெக்கார்டிங் தியேட்டர்கள், நிகழ்வுகள், மேடை மற்றும் தொலைக்காட்சி நிகழ்ச்சிகளின் தொகுப்புகளில் உரையாடும்போது பல ஆண்டுகளாக நாங்கள் வளர்த்த நட்பு இந்த நேரத்தில் பலமடங்கு வலுவடைந்தது.

வேலையின் மீதான அர்ப்பணிப்பு குணங்கள் மற்றும் பாடலில் அவர் கொண்டிருந்த ஆர்வம் ஆகியவற்றை நான் உள்வாங்கியுள்ளேன். அவர் தனது குழந்தையைப் போல ஒரு பாடலில் அன்பைப் பொழிவார், ஒரு பாட்ட அனுபவிச்சு பாடனும்னு கத்துகிட்டதே அவர பாத்து தான். மற்றொரு விஷயம் அவருடைய நேர பராமரிப்பு. அவர் காலை 9 மணிக்கே கால்ஷீட் கொடுத்து 5-10 நிமிடங்கள் தாமதமானால், அது ஒரு புதிய இசையமைப்பாளரா அல்லது மூத்தவரா என்று கருதாமல், தாமதமாக வந்ததற்காக அவர்களிடம் சென்று மன்னிப்பு கேட்பார்.

உங்கள் வாழ்க்கையில் நீங்கள் வளரத் தொடங்கும் போது அந்த வகையான மனத்தாழ்மையை பராமரிப்பது கடினம். ஆனால் அவர் இறுதிவரை தாழ்மையுடன் இருந்தார், அவரிடமிருந்து எப்படி தாழ்மையுடன் இருக்க வேண்டும் என்பதை நான் கற்றுக்கொண்டேன். உண்மையில், இன்றைய தலைமுறையினர் கூட அவரிடமிருந்து இதை கற்றுக்கொள்ள வேண்டும்.

காலையில் வீட்டை விட்டு கிளம்பியதிலிருந்து, காலை 6.30 மணியில் இருந்து இரவு 10 மணி வரை ரெக்கார்டிங்கில் இருப்பார். பின்னர் நள்ளிரவு வரை பக்தி பாடல்கள் ரெக்கார்டிங் செய்வார். அந்த நேரத்தில் கூட, அவர் மிகவும் நிதானமாகத் தோன்றுவார். அவருடைய முகத்தில் அந்த அழுத்தத்தை நீங்கள் ஒருபோதும் உணர மாட்டீர்கள். அவர் தனது வேலையைச் செய்வதில் மிகுந்த திருப்தி அடைந்தார். உங்கள் வேலையை நீங்கள் நேசித்தால் மட்டுமே அது நடக்கும்.

எஸ்பிபி சார் இல்லாமல் ஒரு திரைப்பட இசை உலகைப் பார்ப்பது எனக்கு வலிக்கிறது. இது ஈடுசெய்ய முடியாத இழப்பு. நான் என் தந்தையுடன் நட்பாக இருந்தேன், அதனால் அவர் மறைந்தபோது, இழப்பு ஒரு வருடத்திற்கும் மேலாக என்னுடன் நீடித்தது. கடந்த ஒரு

வருடமாக இதே போன்ற இழப்பு உணர்வை நான் அனுபவித்து வருகிறேன்.. இவ்வாறு உருக்கமாக எஸ்பிபி குறித்து பேசியுள்ளார் பாடகர் மனோ.

இணையத்தில் பகிர

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *